Dien dan vo thuat Internet Marketing Tranh son dau ky thuat so
Chào mừng khách Tìm kiếm | Chủ đề có bài mới | Thành viên | Đăng nhập | Đăng Ký

Giới thiệu các đai đen cũ của sân võ - Karate - Shorin Ryu Tùy chọn
vanmuoi
Đã gởi: 10/02/2011 lúc 03:01:41
Danh hiệu: Đai nâu lợt
Nhóm: Đai đen , Sanvo_Shorinryu

Gia nhập: 04-01-2009
Điểm: 2,133
Trước hết xin giới thiệu với anh em hình ảnh anh Sư huynh Ngô Quang Thành.
Anh Thành là đai đen thời Chưởng môn đời thứ 2 Đào Thu Thủy.
Tham gia huấn luyện sân võ từ 1979-1982.
Tham gia bảo vệ NVH Thanh Niên từ 1983- 1986, cùng thời gian với các anh Công (hiện nay là Chưởng môn đời thứ tư), anh Châu, anh Quang, anh Thảo và anh Phi Hùng (cách đây 2 tháng anh Hùng từ Mỹ có về thăm sân võ)
Anh NQThành hiện đang sống ở Mỹ, và hiện đang mang đai đen 7 đẳng, là chưởng môn 1 sân Shorin Ryu ở Mỹ - thuộc hệ thống Tổng đàn Bushudo - Seiyo Shorin Ryu.
Như anh em thấy trong hình anh NQThành mang đai trắng đỏ là đai dành cho Chưởng môn - Sensei.

vanmuoi
Đã gởi: 10/02/2011 lúc 03:29:30
Danh hiệu: Đai nâu lợt
Nhóm: Đai đen , Sanvo_Shorinryu

Gia nhập: 04-01-2009
Điểm: 2,133
Đôi nét giới thiệu về tổng đàn Seiyo Shorin ryu Karate - Kobudo Kai - USA mà võ đường của Sư huynh Ngô Quang Thành - huyền đai 7 đẳng đang trực thuộc.
Hiện nay sân võ Karate Shorin Ryu NVh Thanh Niên TP.HCM cũng trực thuộc Tổng đàn Seiyo Shorin Ryu này và Chưởng Môn Cù Mai Công được Soke Hausel cấp huyền đai 5 đẳng.

Cù Mai Công
Đã gởi: 10/02/2011 lúc 04:44:35
Danh hiệu: Đai xanh đậm
Nhóm: Đai đen , Thanhvien_OK

Gia nhập: 21-01-2009
Điểm: 957
Trong thông tin của Tổng đàn tháng 11-2010 (trên đây), ghi thầy Thành ở bang Giorgia và TP.HCM.

Thật ra thầy Thành chính thức đại diện Shorin ở bang Giorgia (Mỹ), ghi TPHCM như một cách xác nhận vai trò cầu nối, đại diện cho các sân Shorin-ryu ở Việt Nam thuộc Tổng đàn Bushido Shorin-ryu của sư huynh Ngô Quang Thành.

Thầy Thành tham gia huấn luyện sân võ chúng ta dưới thời Chưởng môn đời thứ 3 Huỳnh Văn Hiệp cùng với thầy Vinh (đã mất), thầy Định (ba anh Huyền), các anh Hùng (năm 1882 anh Hùng sang Taekwondo và vô địch không hạng cân Taekwondo TPHCM sau đó), Đồng (cũng sang Taekwondo, nghe nói huy chương đồng hạng cân gì đó anh cũng không rõ), Đệ, Khánh...

Đó là dàn sư huynh của sân những năm 1979-1983, được đào tạo chính thức bởi Chưởng môn đời thứ 2 Đào Thu Thủy (sau này đã từng là Chủ tịch Hội Karaté-do TPHCM) ở sân quận 10.

Năm 1988, thầy Thành mở sân Hồ Xuân Hương. Sân võ mình có sang hỗ trợ thầy những buổi đầu tiên.

Anh em đai đen của sân võ chúng ta những năm 1979-1987, được đào tạo bởi Chưởng môn đời thứ 3 Huỳnh Văn Hiệp.

Anh em bên anh Hiệp - Hội quán Trẻ mà sân chúng ta giao lưu mấy lần là học trò thầy Thành nhưng năm 80 thế kỷ trước.

virus
Đã gởi: 10/02/2011 lúc 08:13:01
Danh hiệu: Đai xanh lợt
Nhóm: Thành viên

Gia nhập: 03-02-2011
Điểm: 1,083
hic, có ai giải thích cho em bít cái áo võ phục đen là sao hông, sao có người mặc áo đen có người mặc áo trắng, có phải mặc áo đen cấp cao hơn áo trắng hông15
em hơi nhiều chuyện xíu nhưng mà cho em hỏi sao thầy công không đeo đai trắng đỏ ạh, ai bít giải đáp giùm mình với8

Cù Mai Công
Đã gởi: 11/02/2011 lúc 09:15:52

virus đã viết:
hic, có ai giải thích cho em bít cái áo võ phục đen là sao hông, sao có người mặc áo đen có người mặc áo trắng, có phải mặc áo đen cấp cao hơn áo trắng hông15
em hơi nhiều chuyện xíu nhưng mà cho em hỏi sao thầy Công không đeo đai trắng đỏ ạh, ai bít giải đáp giùm mình với8

Anh được quyền đeo đai trắng đỏ từ năm 1987, khi tiếp nhận quyền Chưởng môn đời thứ 4. Tuy nhiên, lúc đó và bây giờ, thầy Hiệp vẫn còn (dù đã chuyển giao đời chưởng môn) + anh vẫn có cảm giác đai đó không gần gũi với anh em nên chỉ đeo đai đen. Thậm chí, anh chỉ đeo đai 4 đẳng là đai thầy Hiệp phong chứ không đeo đai 5 đẳng do Tổng đàn Bushido phong từ năm 2008.

Anh em đai đen nghĩ thật ra cái đai chỉ là hình thức, ghi nhận sự cố gắng của từng người chứ cái chính là quan hệ sống với nhau. Nếu sân võ mình toàn 2, 3, 4, 5, 6, 78... đẳng mà anh em không hòa thuận thì có ý nghĩa gì phải không em!

Về võ phục áo đen quần trắng, đó là cách mặc của chưởng môn 1 sân, đai đen tập lâu năm của một số sân võ Shorin-ryu ở Mỹ (em thấy không, Shorin Mỹ cũng thay đổi võ phục cho phù hợp với họ chứ đâu chỉ Shorin VN vì Shorin chính thức của Nhật mặc áo trắng quần trắng).

Trên thế giới, sinh hoạt trong một tổng đàn, không nhất thiết phải võ phục như nhau em ạ. Người ta tôn trọng chọn lựa của từng Dojo. Vấn đề là quyền thức Shorin hay không chứ không phải võ phục thế nào

Em biết tượng Đức Mẹ của đạo Thiên Chúa ở VN có nơi để Đức Mẹ đội khăn đóng, áo dài như trang phục phụ nữ VN, gương mặt thì đúng là gương mặt phụ nữ VN. Ở châu Phi, có tượng Đức Mẹ da đen, tóc quăn như người châu Phi đó em ơi.

Cuộc sống nhờ vậy mà có sự phong phú, đa dạng em ạ. Thế giới thật khủng khiếp nếu tất cả đều như đúc một khuôn ra.

Quan trọng ở đây là cái bản chất riêng của mỗi dân tộc, tập thể ra sao. Đai đen mình chẳng hạn, ngoài cái chung về đoàn kết, gắn bó, tình nghĩa với nhau thì mỗi anh em đai đen đều có một cá tính riêng, em thấy mà (vấn đề là làm sao để cá tính mỗi người không đi ngược lại cái chung của tập thế).
Cù Mai Công
Đã gởi: 12/02/2011 lúc 11:07:00

Bây giờ là 11g trưa ở VN. Anh Thành đang trên trang web phải không?2
Đ16
Đã gởi: 12/02/2011 lúc 11:29:35
Danh hiệu: Đai vàng
Nhóm: Đai đen , Sanvo_Shorinryu, Thanhvien_OK

Gia nhập: 24-01-2011
Điểm: 705
Hân hạnh được biết Anh Thành , Em nghĩ Anh NQT mới là một đại cao thủ thật sự !4 4 4 4
Cù Mai Công
Đã gởi: 12/02/2011 lúc 11:53:43

Anh Thành phụ dạy sân mình với thầy Hiệp những năm 1979-1982. Đòn tay rất nhanh và mạnh. Đầu năm 1988, anh Thành (anh gọi là sư huynh - học trước anh khoảng 3-4 năm, nhưng với tụi em thì thầy Thành thuộc hàng sư thúc - vì cùng lứa nhưng thế hệ sau thầy Hiệp) mở sân Karaté-do Hồ Xuân Hương. Sân võ mình (lúc đó thầy Hiệp đã chuyển quyền chưởng môn sang cho anh) cụ thể là anh, Châu... có sang hỗ trợ, biểu diễn khi mở sân. Lúc đó Đạo đã học sân võ mình rồi nhưng cấp đai thấp nên không tham gia.
virus
Đã gởi: 12/02/2011 lúc 02:07:16

Cù Mai Công đã viết:
virus đã viết:
em hơi nhiều chuyện xíu nhưng mà cho em hỏi sao thầy Công không đeo đai trắng đỏ ạh, ai bít giải đáp giùm mình với8

Anh được quyền đeo đai trắng đỏ từ năm 1987, khi tiếp nhận quyền Chưởng môn đời thứ 4. Tuy nhiên, lúc đó và bây giờ, thầy Hiệp vẫn còn (dù đã chuyển giao đời chưởng môn) + anh vẫn có cảm giác đai đó không gần gũi với anh em nên chỉ đeo đai đen. Thậm chí, anh chỉ đeo đai 4 đẳng là đai thầy Hiệp phong chứ không đeo đai 5 đẳng do Tổng đàn Bushido phong từ năm 2008.

Anh em đai đen nghĩ thật ra cái đai chỉ là hình thức, ghi nhận sự cố gắng của từng người chứ cái chính là quan hệ sống với nhau. Nếu sân võ mình toàn 2, 3, 4, 5, 6, 78... đẳng mà anh em không hòa thuận thì có ý nghĩa gì phải không em!

Về võ phục áo đen quần trắng, đó là cách mặc của chưởng môn 1 sân, đai đen tập lâu năm của một số sân võ Shorin-ryu ở Mỹ (em thấy không, Shorin Mỹ cũng thay đổi võ phục cho phù hợp với họ chứ đâu chỉ Shorin VN vì Shorin chính thức của Nhật mặc áo trắng quần trắng).

Trên thế giới, sinh hoạt trong một tổng đàn, không nhất thiết phải võ phục như nhau em ạ. Người ta tôn trọng chọn lựa của từng Dojo. Vấn đề là quyền thức Shorin hay không chứ không phải võ phục thế nào

Em biết tượng Đức Mẹ của đạo Thiên Chúa ở VN có nơi để Đức Mẹ đội khăn đóng, áo dài như trang phục phụ nữ VN, gương mặt thì đúng là gương mặt phụ nữ VN. Ở châu Phi, có tượng Đức Mẹ da đen, tóc quăn như người châu Phi đó em ơi.

Cuộc sống nhờ vậy mà có sự phong phú, đa dạng em ạ. Thế giới thật khủng khiếp nếu tất cả đều như đúc một khuôn ra.

Quan trọng ở đây là cái bản chất riêng của mỗi dân tộc, tập thể ra sao. Đai đen mình chẳng hạn, ngoài cái chung về đoàn kết, gắn bó, tình nghĩa với nhau thì mỗi anh em đai đen đều có một cá tính riêng, em thấy mà (vấn đề là làm sao để cá tính mỗi người không đi ngược lại cái chung của tập thế).

câu trả lời rất hay và ý nghĩa, cảm ơn thầy. Ở hình cuối có hai người mặc quần đen áo trắng giống mình ghê

NGO QUANG THANH
Đã gởi: 12/02/2011 lúc 02:09:49
Danh hiệu: Advanced Member

Gia nhập: 07-02-2011
Điểm: 33
CHAO CAC EM,
DA LAU LAM ANH MOI CO DIP TRAO DOI THONG TIN VOI CAC EM ,ANH RAT VUI VI CAC EM VAN GAN BO VA GAY DUNG PHONG TRAO VAN CHAC DO LA DIEU RAT HAY.ANH HOAN NGHENH TINH THAN DAM ME VO THUAT CUA CAC EM. CO LE VO THUAT LA NIEM DAM ME VA LA MAU HUYET TRONG BAN THAN CUA MINH QUA PHAI KHONG CAC EM.ANH LUC NHO LA DA DUOC SU DAY DO TU CHA ME VA CAC ANH CUA ANH O BO MON VO TU DO VA THAI CUC DAO .LON LEN VI CAC BAN TRONG LOP RU DI HOC KARARTEDO VI TINH HIEU THANG NEN DI HOC VOI CAC BAN CHO VUI LUC DO THAY THINH DUC PHU LA THAY ,NHUNG THUC TE TRUC TIEP HUAN LUYEN CHO ANH LA CHI DAO THI THU THUY VA ANH LAP.SAU GIAI PHONG THI ANH GAP LAI CHI THUY ,ANH LAP VA ANH VINH LUN KEU ANH DI TAP LAI VA SAU DO VI PHONG TRAO KARATEDO CUA HE PHAI MINH KHONG DU LUC LUONG HUAN LUYEN VIEN NEN ANH PHAI THAM GIA PHU .BAN DAU CHI CHO VUI MA THOI NHUNG THOI GIAN LAM CHO ANH DI VAO DAM ME VA TIM PHUONG HUONG PHAT TRIEN BO MON KARATEDO VOI SU NHIET TINH CUA BAN THAN .
ANH HIEN NAY MAY MAN DUOC SU DIU DAT CUA NHUNG BUC THAY KARATEDO O MY ,NEN CUNG THAY DUOC BAU TROI VO HOC THAT LA BAO LA VO VAN Y TUONG, RAT LA DEP VA TUYET VOI LAM CAC EM OI.
Cù Mai Công
Đã gởi: 12/02/2011 lúc 02:36:01

NGO QUANG THANH đã viết:
CHAO CAC EM,
DA LAU LAM ANH MOI CO DIP TRAO DOI THONG TIN VOI CAC EM ,ANH RAT VUI VI CAC EM VAN GAN BO VA GAY DUNG PHONG TRAO VAN CHAC DO LA DIEU RAT HAY.ANH HOAN NGHENH TINH THAN DAM ME VO THUAT CUA CAC EM. CO LE VO THUAT LA NIEM DAM ME VA LA MAU HUYET TRONG BAN THAN CUA MINH QUA PHAI KHONG CAC EM.ANH LUC NHO LA DA DUOC SU DAY DO TU CHA ME VA CAC ANH CUA ANH O BO MON VO TU DO VA THAI CUC DAO .LON LEN VI CAC BAN TRONG LOP RU DI HOC KARARTEDO VI TINH HIEU THANG NEN DI HOC VOI CAC BAN CHO VUI LUC DO THAY THINH DUC PHU LA THAY ,NHUNG THUC TE TRUC TIEP HUAN LUYEN CHO ANH LA CHI DAO THI THU THUY VA ANH LAP.SAU GIAI PHONG THI ANH GAP LAI CHI THUY ,ANH LAP VA ANH VINH LUN KEU ANH DI TAP LAI VA SAU DO VI PHONG TRAO KARATEDO CUA HE PHAI MINH KHONG DU LUC LUONG HUAN LUYEN VIEN NEN ANH PHAI THAM GIA PHU .BAN DAU CHI CHO VUI MA THOI NHUNG THOI GIAN LAM CHO ANH DI VAO DAM ME VA TIM PHUONG HUONG PHAT TRIEN BO MON KARATEDO VOI SU NHIET TINH CUA BAN THAN .
ANH HIEN NAY MAY MAN DUOC SU DIU DAT CUA NHUNG BUC THAY KARATEDO O MY ,NEN CUNG THAY DUOC BAU TROI VO HOC THAT LA BAO LA VO VAN Y TUONG, RAT LA DEP VA TUYET VOI LAM CAC EM OI.

Anh Thành kế tiếp đi, nhất là thời kỳ anh phụ thầy Hiệp (hồi đó chúng ta gọi là anh Hiệp vì cô Thủy vẫn còn là chưởng môn - như hiện nay sân võ gọi em chủ yếu vẫn là anh vì thầy Hiệp còn) huấn luyện Shorin-ryu ở Nhà Văn hóa Thanh niên và anh em mình làm bảo vệ ở Nhà văn hóa Thanh niên từ năm 1980-1983 với hàng trăm trận dữ dội ngoài đời với nhiều thành phần (rất nhiều kỷ niệm ấn tượng phải không anh).

Anh Thành, cũng như anh Định (ba anh Huyền)... học từ trước 1975 (khi đó, năm 1973, anh học 1 trung tâm Phú Sĩ phía sau nhà thờ Đa Minh hiện nay cùng với anh ruột anh. Lớp do cô Thủy đứng lớp, nhưng chỉ học vài tháng thì nghỉ, lúc đó anh mới 11 tuổi)..
NGO QUANG THANH
Đã gởi: 13/02/2011 lúc 08:50:39

anh cam on em ,nhung thuc te ma noi trong lang vo cua viet nam anh khong la cai gi ca .Vi dat nuoc ta co nhung bac cao thu anh khat khao duoc theo hoc nhung dieu kien khong cho phep. Em ranh thi email cho anh de noi chuyen vatrao doi them ve he thong vo thuat tren the gioi hien nay
M16 đã viết:
Hân hạnh được biết Anh Thành , Em nghĩ Anh NQT mới là một đại cao thủ thật sự !4 4 4 4
NGO QUANG THANH
Đã gởi: 13/02/2011 lúc 09:04:20

THOI DIEM BAO VE SAN DUY TAN ,CAC BO MON VO CUA NHA VAN HOA THANH NIEN DA BO RA MO HOI VA MAU DE GIU GIN CHO SU AN TOAN CHO QUAN CHUNG THAM GIA SINH HOAT TU NHUNG THANH PHAN BAT HAO TRA TRON VAO. SAU NAY NHA VAN HOA THANH NIEN DUOC ON DINH VA TRAT TU LA NHO VAO SU DONG GOP CUA CAC HLV VA PHU TA HLV CUNG NHU NHUNG VO SINH CO KHA NANG VA DAM LUOC . DO CUNG LA NIEM VUI VA TU HAO CUA CAC THANH VIEN DONG GOP CHO DON VI CHU QUAN CUA MINH PHAI KHONG CONG
Cù Mai Công
Đã gởi: 13/02/2011 lúc 10:22:50

NGO QUANG THANH đã viết:
THOI DIEM BAO VE SAN DUY TAN ,CAC BO MON VO CUA NHA VAN HOA THANH NIEN DA BO RA MO HOI VA MAU DE GIU GIN CHO SU AN TOAN CHO QUAN CHUNG THAM GIA SINH HOAT TU NHUNG THANH PHAN BAT HAO TRA TRON VAO. SAU NAY NHA VAN HOA THANH NIEN DUOC ON DINH VA TRAT TU LA NHO VAO SU DONG GOP CUA CAC HLV VA PHU TA HLV CUNG NHU NHUNG VO SINH CO KHA NANG VA DAM LUOC . DO CUNG LA NIEM VUI VA TU HAO CUA CAC THANH VIEN DONG GOP CHO DON VI CHU QUAN CUA MINH PHAI KHONG CONG

Dạ, em nghĩ không bao giờ anh em mình quên được những ngày đẫm mồ hôi và cả máu ấy. Đó là những năm sau giải phóng khoảng 10 năm, biên giới phía Bắc (TQ) và Tây Nam (Kampuchia) vẫn còn nửa hòa bình, nửa chiến tranh. Tình hình thành phố còn nhiều phức tạp.

Lúc đó, hầu như thứ 7, chủ nhật nào cũng đụng chuyện, từ giang hồ cho đến bộ đội. Làm sao không phức tạp được khi hàng vạn người đến chơi ở Nhà văn hóa Thanh niên mỗi đêm thứ 7, chủ nhật. Có lúc anh Tư Thẩm, phụ trách bảo vệ lúc đó phải mang cả súng ra để ngăn ngừa những thành phần phức tạp tràn vô Nhà văn hóa Thanh niên sau 0g (anh Tư hiện nay vẫn còn làm việc ở Nhà văn hóa Thanh niên).

Mà nghĩ lại lúc đó, anh em mình chỉ có anh "già" nhất là chỉ 26,27 tuổi gì đó. Còn tụi em toàn tuổi đôi mươi vậy mà Karaté-do là lực lượng mà anh em trong đó đều tin tưởng, cho "đóng quân" ở khu vực phức tạp nhất: cổng, sân 4A (hiện nay sân mình tập ở sân 4A đó anh, gần phòng bảo vệ ngày xưa của anh em mình).

Mấy anh em công an quận 1 tăng cường lúc đó cũng tôn trọng, năm 1984 kêu em và Châu sang tận trụ sở Công an huấn luyện Shorin (lúc đó em mới 22 tuổi, Châu 20t). Một trong những anh em Công an quận 1 lúc đó tụi em hướng dẫn là anh Đ. , hiện nay là phó phòng điều tra Công an một quận đó anh.
NGO QUANG THANH
Đã gởi: 13/02/2011 lúc 11:47:08

NOI CHUNG BAN LANH DAO NVHTN LUC DO CUNG HET MINH VI AN NINH TRAT TU CUA CO QUAN MA DA KHONG NGAN NGAI GIAO PHO CHO ANH EM LAM VIEC VA UNG XU TRONG MOI TINH HUONG VA ANH TU THAM THI LUC NAO CUNG UNG HO CACH LAM VIEC TAO BAO CUA ANH EM MINH,NGHI LAI MA THAY TUC CUOI VI MINH DAU DUOC QUYEN LOI GI DAU NEU LO MAI MINH THUONG TAT HAY CHET THI CUNG XONG . NHUNG MINH CO NHIET TINH VA KHI HUYET CUA CON NHA VO NEN XA THAN CHO XA HOI VA NHUNG NGUOI DAN LUONG THIEN THI CHET THAY CUNG XUNG DANG VOI TAM HUYET CUA MINH PHAI KHONG CONG .EM NEN NHO RANG LUC DO LA ANH EM CUA MINH LA BI RINH RAP DAM VA CHEM LEN TU NHUNG DOI TUONG BAT HAO BI MINH BAT GIU VA DANH DUOI . EM CO THAY VUI VA TU HAO VIEC ANH EM MINH LAM KHONG CONG THUONG CUA ANH
virus
Đã gởi: 13/02/2011 lúc 01:37:31

Thành sư thúc và Công sư phụ cho em hỏi lúc đó sân mình có thiệt hại về người không ạh, và vũ khí chiến đấu của sư thúc và sư phụ là gì ạ, em chỉ hơi tò mò thôi chứ không có ý gì khác. Sẵn tiện cho em hỏi trong hệ thống vũ khí của karate shorin có dây xích không ạh (dây xích bình thường thôi chứ không phải cửu tiết côn)

NGO QUANG THANH
Đã gởi: 13/02/2011 lúc 02:39:46

LUC DO VU KHI CUA CAC ANH LA DOI BAN TAY ,CHAN VA TINH THAN CAN CHIEN VI BAN CHU NHIEM NVHTN KHONG CHO PHEP CAC LUC LUONG BAO VE THUOC KHOI VO THUAT MANG BINH KHI VOI BAT CU HINH THUC TRANG BI HAY TU VE ,DO LA CAI KHO CHO CAC ANH LUC DO. CON NEU RA NGOAI PHAM VI CO QUAN NVHTN THI MUON XAI BINH KHI NAO CUNG DUOC NHUNG CO CHUYEN THUONG TICH CHO DOI TUONG THI CHUAN BI TINH THAN VAO TU O VI LUAT PHAP VI DINH TRONG THOI DIEM DO LA KHONG AI DUOC QUYEN MANG HUNG KHI TRONG NGUOI ,NGOAI TRU CHO VIEC TAP LUYEN VO THUAT NEU DUOC XAC DINH RO RANG. CHI CO LUC LUONG BAO VE NVHTN BIEN CHE CHINH THUC MOI CO SUNG , CO SUNG NHUNG HO KHONG DUNG DEN VI SO LAC DAN VI MOI DEM THU 7 VA CHU NHAT LA CO HANG NGAN NGUOI DO XO VE NVHTN DE SINH HOAT NEN HO CO NHO CA Q1 HO TRO , NHUNG THUC TE GIAI QUYET TINH HUONG TRONG SAN THI HOAN TOAN LA DO DOI BAO VE CUA KHOI VO THUAT XU LY . DOI KARATEDO LUC DO KHONG CO AI BI TON THAT NANG NE DEN THAN THE CA VI CAC ANH HOP DONG TAC CHIEN VA BO TRI LUC LUONG TUONG DOI HOP LY NEN CAC ANH HO TRO LAN NHAU RAT KIP THOI VA CHAN DUNG NHIEU AM MUU AM HAI THANH VIEN TRONG DOI ,EM MUON BIET RO HON VE NHUNG TRAN DANH DAM MAU O NVHTN CUA CAC DOI VO THUAT DOI VOI CAC BANG DANG LON CO TO CHUC GIUT DO ,MOC TUI VA CUOP TRANG TRON TRONG NVHTN TRONG THOI DIEM CAC ANH BAO VE THI EM CO THE HOI ANH TU THAM LA DOI TRUONG DOI BAO VE NVHTN .
CON VE DAY XICH THI TAT CA CAC TRUONG PHAI VO THUAT DEU XU DUNG DEN , NHUNG NAM TRONG NHUNG HINH THUC KET NOI BINH KHI ( KAMA ,NUNCHAKU ,SAI etc..) CO THE DUNG DOAN XICH VOI HAI DAU DUC CAC VAT NANG HAY BEN DE XU DUNG TRONG CHIEN DAU THUONG GOI LA SURUSHIN .CAM ON EM CO SU QUAN TAM DEN CAC ANH TRONG THOI DIEM DA QUA
[ quote=virus]Thành sư thúc và Công sư phụ cho em hỏi lúc đó sân mình có thiệt hại về người không ạh, và vũ khí chiến đấu của sư thúc và sư phụ là gì ạ, em chỉ hơi tò mò thôi chứ không có ý gì khác. Sẵn tiện cho em hỏi trong hệ thống vũ khí của karate shorin có dây xích không ạh (dây xích bình thường thôi chứ không phải cửu tiết côn)[/quote]
NGO QUANG THANH
Đã gởi: 13/02/2011 lúc 02:40:43

virus đã viết:
Thành sư thúc và Công sư phụ cho em hỏi lúc đó sân mình có thiệt hại về người không ạh, và vũ khí chiến đấu của sư thúc và sư phụ là gì ạ, em chỉ hơi tò mò thôi chứ không có ý gì khác. Sẵn tiện cho em hỏi trong hệ thống vũ khí của karate shorin có dây xích không ạh (dây xích bình thường thôi chứ không phải cửu tiết côn)
virus
Đã gởi: 13/02/2011 lúc 05:48:50

NGO QUANG THANH đã viết:
LUC DO VU KHI CUA CAC ANH LA DOI BAN TAY ,CHAN VA TINH THAN CAN CHIEN VI BAN CHU NHIEM NVHTN KHONG CHO PHEP CAC LUC LUONG BAO VE THUOC KHOI VO THUAT MANG BINH KHI VOI BAT CU HINH THUC TRANG BI HAY TU VE ,DO LA CAI KHO CHO CAC ANH LUC DO. CON NEU RA NGOAI PHAM VI CO QUAN NVHTN THI MUON XAI BINH KHI NAO CUNG DUOC NHUNG CO CHUYEN THUONG TICH CHO DOI TUONG THI CHUAN BI TINH THAN VAO TU O VI LUAT PHAP VI DINH TRONG THOI DIEM DO LA KHONG AI DUOC QUYEN MANG HUNG KHI TRONG NGUOI ,NGOAI TRU CHO VIEC TAP LUYEN VO THUAT NEU DUOC XAC DINH RO RANG. CHI CO LUC LUONG BAO VE NVHTN BIEN CHE CHINH THUC MOI CO SUNG , CO SUNG NHUNG HO KHONG DUNG DEN VI SO LAC DAN VI MOI DEM THU 7 VA CHU NHAT LA CO HANG NGAN NGUOI DO XO VE NVHTN DE SINH HOAT NEN HO CO NHO CA Q1 HO TRO , NHUNG THUC TE GIAI QUYET TINH HUONG TRONG SAN THI HOAN TOAN LA DO DOI BAO VE CUA KHOI VO THUAT XU LY . DOI KARATEDO LUC DO KHONG CO AI BI TON THAT NANG NE DEN THAN THE CA VI CAC ANH HOP DONG TAC CHIEN VA BO TRI LUC LUONG TUONG DOI HOP LY NEN CAC ANH HO TRO LAN NHAU RAT KIP THOI VA CHAN DUNG NHIEU AM MUU AM HAI THANH VIEN TRONG DOI ,EM MUON BIET RO HON VE NHUNG TRAN DANH DAM MAU O NVHTN CUA CAC DOI VO THUAT DOI VOI CAC BANG DANG LON CO TO CHUC GIUT DO ,MOC TUI VA CUOP TRANG TRON TRONG NVHTN TRONG THOI DIEM CAC ANH BAO VE THI EM CO THE HOI ANH TU THAM LA DOI TRUONG DOI BAO VE NVHTN .
CON VE DAY XICH THI TAT CA CAC TRUONG PHAI VO THUAT DEU XU DUNG DEN , NHUNG NAM TRONG NHUNG HINH THUC KET NOI BINH KHI ( KAMA ,NUNCHAKU ,SAI etc..) CO THE DUNG DOAN XICH VOI HAI DAU DUC CAC VAT NANG HAY BEN DE XU DUNG TRONG CHIEN DAU THUONG GOI LA SURUSHIN .CAM ON EM CO SU QUAN TAM DEN CAC ANH TRONG THOI DIEM DA QUA
[ quote=virus]Thành sư thúc và Công sư phụ cho em hỏi lúc đó sân mình có thiệt hại về người không ạh, và vũ khí chiến đấu của sư thúc và sư phụ là gì ạ, em chỉ hơi tò mò thôi chứ không có ý gì khác. Sẵn tiện cho em hỏi trong hệ thống vũ khí của karate shorin có dây xích không ạh (dây xích bình thường thôi chứ không phải cửu tiết côn)
[/quote]
cám ơn Thành sư thúc rất nhiều, quả thật kẻ hậu sinh như bọn em thật la quá sung sướng so với những tháng ngày gian khổ của sư phụ sư thúc, nhờ có những câu chuyện và lời giải đáp chân tình của sư thúc mà tụi em cang có thêm nghị lực và sự quyết tâm để theo đuổi võ thuật, tuy bây giờ em chưa là gì trong sân, nhưng hy vọng một ngày nào đó em sẽ được vài % của sư phụ và sư thúc

Cù Mai Công
Đã gởi: 14/02/2011 lúc 11:58:44

Sau khi truy cập được diễn đàn của sân võ, anh Thành ngày nào cũng vô hết nha (em thấy anh thường vô buổi trưa ở VN, tức buối tối bên Mỹ) 4 4 4

Anh em rất vui đó anh Thành.

Em nhớ hồi 1983-1986 làm bảo vệ NVHTN. Xong ca khoảng 24g, anh ngủ ở lại đó, còn em và Châu, Phi Hùng... chạy xe đạp về. Thường bị chặn đường. Vì vậy, bọn em thường không về thẳng mà đi vòng lên nhà thờ Đức Bà, quẹo vô đường ngược chiều Nguyễn Du về. Như vậy, nếu có ai theo mình, mình (đang chạy ngược chiều) là biết ngay 2

Thực tế không hiếm lần tụi em đã bị chặn đánh. Nhưng đều ổn cả. Có lần bị chặn đánh ngay ngoài cổng NVHTN, tụi em phải tự vệ và bắt luôn nhóm này giao cho đội bảo vệ.

Năm 1983, anh em mình giải vây cho nhóm anh em Thiếu Lâm (cũng làm bảo vệ) bị giang hồ bên quận 4 tấn công, bắt toàn bộ nhóm 7 tên. Anh Trung (cận), HLV bên Thiếu Lâm rất cảm kích và chơi với sân mình đến giờ. Năm 1995, sân mình tạm nghỉ dạy ở NVHTN về dạy ở Nhà hát Bến Thành 3 năm 1996-1999 (đường Mạc Đĩnh Chi) cũng nhờ anh em Thiếu Lâm giới thiệu và giúp đỡ đó anh.
Ai đang xem chủ đề này?
Guest

Di chuyển
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Diễn đàn chính RSS : RSS

Bản quyền bởi Yet Another Forum.net phiên bản 1.9.1.8 (NET v2.0) - 29-03-2008
Copyright © 2003-2008 Yet Another Forum.net. All rights reserved.
Thời gian xử lý trang này hết 1.561 giây.